Thực hiện chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè quận Ninh Kiều năm 2022, lúc 08:30, ngày 17/7/2022, các em học sinh trường Quốc Văn Cần Thơ thực hiện ngày "Chủ nhật xanh", tại trường Quốc Văn Cần Thơ. Ngày "Chủ nhật xanh" nhằm tuyên truyền, giáo dục các em học sinh thái độ, hành vi ứng xử nơi công cộng và ý thức bảo vệ môi trường. (Nguồn ảnh: Thầy Trần Hoàng Khiếm).
Trong những năm qua, tình hình tội phạm mua bán người trên Thế giới nói chung và Việt Nam nói riêng đã và đang diễn ra hết sức phức tạp với nhiều phương thức và thủ đoạn ngày một tinh vi hơn. Đối tượng của chúng chủ yếu là phụ nữ và trẻ em. Chúng đánh vào tâm lí nhẹ dạ cả tin của phụ nữ và trẻ em để thực hiện thủ đoạn xấu, lừa gạt gây mất tình hình an ninh trật tự xã hội.
Ngày 14/9, các em học sinh Trường Quốc Văn Cần Thơ đã tiếp tục được tham gia chuyến dã ngoại tham quan Thiền Viện Trúc Lâm Phương Nam, thuộc xã Mỹ Khánh, huyện Phong Điền, TP. Cần Thơ.