Nằm trong chương trình đổi mới giáo dục, Trường Quốc Văn Cần Thơ đã không ngừng nỗ lực, tạo ra các hình thức hoạt động đa dạng, phong phú cho học sinh trong tiết học.
Ngày 28/9, Trường Quốc Văn Cần Thơ phối hợp với Công an phường Bùi Hữu Nghĩa, quận Bình Thủy tổ chức buổi phổ biến về các văn bản pháp luật liên quan đến học sinh, học đường và quản lý công dân trên địa bàn, khu vực.
Nhằm đảm bảo công tác phòng chống dịch bệnh, giúp giáo viên và học sinh có môi trường học tập an toàn. Ngày 16/9, Trường Quốc Văn Cần Thơ đã tiến hành phun khử khuẩn tại các cơ sở, phòng lớp.
Ngày 14/9, các em học sinh Trường Quốc Văn Cần Thơ đã tiếp tục được tham gia chuyến dã ngoại tham quan Thiền Viện Trúc Lâm Phương Nam, thuộc xã Mỹ Khánh, huyện Phong Điền, TP. Cần Thơ.